Soi Kèo
Soi Kèo
Menu
× Soi Kèo


Bóng Đá Nhận Định Thể Thao Cuộc Sống Blog Thư Viện Videos Hình Ảnh
Back  Tin Bóng Đá

Man Utd giành chức vô địch FA Cup

26/5/2024 8:38:37
Soi Kèo - Man Utd đã đánh bại Man City 2-1 để giành chức vô địch FA Cup đầu tiên sau 8 năm chờ đợi. Alejandro Garnacho và Kobbie Mainoo là những người hùng của "Quỷ đỏ" trong trận đấu này.

Man Utd giành chức vô địch FA Cup

MU trở thành đội có thứ hạng thấp nhất tại Premier League (8) giành được FA Cup, kể từ khi Arsenal làm được điều này ở mùa giải 2019/20 (cũng đứng thứ 8 ở giải VĐQG).

mu1.png

Đoàn quân của HLV Ten Hag đã làm nên điều thần kỳ khi giành chức vô địch giải đấu. Nguồn: TTVH.

Trong hiệp 1, MU dẫn trước 2-0 nhờ các bàn thắng của Garnacho và Mainoo ở phút 30 và 39. Doku ghi bàn ở phút 87 cho Man City nhưng đó là không đủ để ngăn thầy trò HLV Ten Hag giành chức vô địch FA Cup. Sau trận đấu, HLV người Hà Lan đã ăn mừng đầy cảm xúc với CĐV MU.

Tài khoản Twitter của trang thống kê Squawka viết: "Ten Hag là HLV đầu tiên giành 1 cúp quốc nội khi đối đầu Man City của Pep Guardiola ở trận chung kết".

Tài khoản Twitter Centre Goals ca ngợi HLV của MU: "Kỷ lục mà HLV Ten Hag đã chấm dứt hôm nay: Kết thúc chuỗi 74 trận bất bại của Rodri. Kết thúc chuỗi 35 trận bất bại của Man City".

mu2.png

Alejandro Garnacho và Kobbie Mainoo cùng ghi vào lịch sử sau khi giúp Man Utd chiến thắng. Nguồn: TTVH.

Man Utd ở vị thế yếu hơn khá nhiều so với Man City ở trận chung kết FA Cup. Thế nhưng, đoàn quân của HLV Ten Hag đã làm nên điều thần kỳ khi giành chức vô địch giải đấu này khi giành chiến thắng với tỷ số 2-1 trước đội bóng cùng thành phố.

Alejandro Garnacho và Kobbie Mainoo là những người đã lập công mang về chiến thắng quý giá cho Man Utd. Không quá khi nói rằng, chức vô địch FA Cup đã cứu vãn cả mùa giải cho Quỷ đỏ khi họ chỉ kết thúc ở vị trí thứ 8 ở giải Ngoại hạng Anh (vị trí thấp nhất thời hậu Sir Alex Ferguson).

Man Utd lập hàng loạt kỷ lục sau khi vô địch FA Cup - 2

Man Utd vô địch FA Cup lần thứ 13 trong lịch sử, chỉ còn kém Arsenal một lần (Ảnh: Sky Sports).

Sau khi Man Utd vô địch FA Cup, họ sẽ giành quyền tham dự Europa League mùa tới. Trong khi đó, Chelsea buộc phải xuống thi đấu ở Europa Conference League, còn Newcastle không được tham dự cúp châu Âu.

Các CLB Anh dự Cúp châu Âu 2024/25

Champions League: Man City, Arsenal, Liverpool, Aston Villa (top 4)

Europa League: Tottenham (hạng 5), MU (vô địch FA Cup)

Conference League: Chelsea (hạng 6)



Real Madrid: Galactico đâu, ngài Perez?
Real Madrid: Galactico đâu, ngài Perez?
28/7/2026 5:26:50
Soi Kèo - Real Madrid đang tạo ra một cảm giác rất lạ trong mùa hè 2026. Họ hoạt động tích cực, chi tiêu mạnh tay và mang về tới 5 tân binh, nhưng vẫn chưa đem đến cảm giác về một cuộc cách mạng.

Đi tìm mảnh ghép còn thiếu với Big Six của Premier League
Đi tìm mảnh ghép còn thiếu với Big Six của Premier League
28/7/2026 5:24:43
Soi Kèo - Arsenal, Aston Villa, Chelsea, Liverpool và hai đội bóng thành Manchester có thể được xem là Big Six hiện tại của Premier League. Câu hỏi: họ còn cần tăng cường thêm vị trí nào để theo đuổi mục tiêu ở mùa giải này?

MU lên kế hoạch bổ sung thêm 2 tân binh
MU lên kế hoạch bổ sung thêm 2 tân binh
27/7/2026 6:5:39
Soi Kèo - MU ráo riết săn tìm thêm một tiền vệ trung tâm và hậu vệ trái để hoàn thiện đội hình nhằm chuẩn bị cho mùa giải 2026/2027.

Real hét giá Vinicius tới 160 triệu euro
Real hét giá Vinicius tới 160 triệu euro
27/7/2026 6:3:29
Soi Kèo - Real Madrid được cho là chỉ chấp nhận để Vinicius Junior ra đi nếu nhận đủ 160 triệu euro, trong bối cảnh Arsenal nghiêm túc xem xét khả năng chiêu mộ ngôi sao người Brazil.

Mourinho ra quyết định với Vinicius
Mourinho ra quyết định với Vinicius
26/7/2026 6:55:54
Soi Kèo - Jose Mourinho khẳng định với ban lãnh đạo Real Madrid rằng Vinicius Junior là nhân tố không thể đụng đến, qua đó giáng đòn mạnh vào tham vọng của Arsenal.

  Xem thêm
 1  Soi Kèo Lille - Paris
 2  Nhận định Soi Kèo Waterford FC vs Dundalk FC, 01h45 ngày 04/09, Ngoại Hạng Ireland
 3  Nhận định Soi Kèo Newcastle vs Crystal Palace, 03h15 ngày 03/02
 4  Nhận định Soi Kèo Việt Nam vs UAE, 23h45 ngày 14/06
 5  4 sao Man City bị tòa triệu tập vì vụ hiếp dâm của Benjamin Mendy
 6  Soi Kèo tip bóng đá Rennes - Nantes
 7  Nhận định Soi Kèo Cadiz vs Bilbao: Tiếp đà hứng khởi
 8  Soi Kèo tip bóng đá Newcastle - Tottenham
 9  Các cầu thủ MU chán ngấy Ralf Rangnick, hoài nghi Erik ten Hag
 10  Soi Kèo Lecce - Cremonese




App soikeo.com App soikeo.com

Bóng Đá Nhanh - BongDaNhanh.vn
Điện thoại hỗ trợ: 0988689818
Chuyên Trang tin tức Nhận Định Bóng Đá Nhanh cập nhật 24h hàng ngày

Coppyright © 2007 - 2026 BongDaNhanh.vn



            

Ads: lienhesoikeo@gmail.com - soikeo@soikeo.com