Soi Kèo
Soi Kèo
Menu
× Soi Kèo


Bóng Đá Nhận Định Thể Thao Cuộc Sống Blog Thư Viện Videos Hình Ảnh
Back  Tin Bóng Đá

Rashford tạo thống kê hay nhất Premier League

24/2/2025 10:10:17
Soi Kèo - Marcus Rashford đang có khởi đầu ấn tượng tại Aston Villa kể từ khi gia nhập đội bóng này theo dạng cho mượn từ Manchester United.

Rashford tạo thống kê hay nhất Premier League

Theo Opta, Rashford đang dẫn đầu về số cơ hội ghi bàn được tạo ra kể từ khi gia nhập Aston Villa. Anh thi đấu 157 phút, có 2 kiến tạo, đồng thời tạo ra 4 cơ hội ghi bàn rõ rệt. Đây là thông số tốt nhất ở Premier League tính từ đầu tháng 2. Ngoài ra, Rashford cũng dẫn đầu giải đấu về số lần qua người thành công (15).

Chỉ sau 3 trận đấu tại Premier League, Rashford đã nhanh chóng chứng tỏ giá trị của mình. Ở cuộc đối đầu gần đây với Chelsea hôm 23/2, tiền đạo người Anh vào sân từ ghế dự bị và có 2 đường kiến tạo dành cho Marco Asensio.

Chứng kiến màn trình diễn xuất sắc của Rashford, tiền vệ Youri Tielemans ca ngợi người đồng đội mới. Tielemans nói: "Marcus là một mối đe dọa lớn cho đối phương trong các tình huống một đấu một, thậm chí là một đấu hai. Cậu ấy rất quan trọng cho đội hình của chúng tôi. Marcus mang lại điều khác biệt bên cánh trái. Mỗi khi cậu ấy có bóng, chúng tôi đều cảm thấy có thể tạo ra nguy hiểm cho đối thủ. Nếu Marcus thi đấu nhiều hơn, tôi tin rằng cậu ấy sẽ càng chơi tốt hơn".

HLV Unai Emery cho biết ông muốn tạo điều kiện tốt nhất cho Rashford để anh có thể phát huy tài năng. "Chúng tôi muốn hỗ trợ cậu ấy, giúp Rashford cảm thấy thoải mái trong một môi trường tốt. Mục tiêu của tôi là giúp Rashford lấy lại sự tự tin và phát huy những kỹ năng của mình theo ý tưởng chiến thuật của chúng tôi. Chúng tôi sẽ đặt ra những yêu cầu cao cho cậu ấy", cựu HLV Arsenal chia sẻ.

Aston Villa đang xếp thứ 8 tại Premier League, kém top 4 đúng 2 điểm.



Tag: Premier League Rashford


Real Madrid: Galactico đâu, ngài Perez?
Real Madrid: Galactico đâu, ngài Perez?
28/7/2026 5:26:50
Soi Kèo - Real Madrid đang tạo ra một cảm giác rất lạ trong mùa hè 2026. Họ hoạt động tích cực, chi tiêu mạnh tay và mang về tới 5 tân binh, nhưng vẫn chưa đem đến cảm giác về một cuộc cách mạng.

Đi tìm mảnh ghép còn thiếu với Big Six của Premier League
Đi tìm mảnh ghép còn thiếu với Big Six của Premier League
28/7/2026 5:24:43
Soi Kèo - Arsenal, Aston Villa, Chelsea, Liverpool và hai đội bóng thành Manchester có thể được xem là Big Six hiện tại của Premier League. Câu hỏi: họ còn cần tăng cường thêm vị trí nào để theo đuổi mục tiêu ở mùa giải này?

MU lên kế hoạch bổ sung thêm 2 tân binh
MU lên kế hoạch bổ sung thêm 2 tân binh
27/7/2026 6:5:39
Soi Kèo - MU ráo riết săn tìm thêm một tiền vệ trung tâm và hậu vệ trái để hoàn thiện đội hình nhằm chuẩn bị cho mùa giải 2026/2027.

Real hét giá Vinicius tới 160 triệu euro
Real hét giá Vinicius tới 160 triệu euro
27/7/2026 6:3:29
Soi Kèo - Real Madrid được cho là chỉ chấp nhận để Vinicius Junior ra đi nếu nhận đủ 160 triệu euro, trong bối cảnh Arsenal nghiêm túc xem xét khả năng chiêu mộ ngôi sao người Brazil.

Mourinho ra quyết định với Vinicius
Mourinho ra quyết định với Vinicius
26/7/2026 6:55:54
Soi Kèo - Jose Mourinho khẳng định với ban lãnh đạo Real Madrid rằng Vinicius Junior là nhân tố không thể đụng đến, qua đó giáng đòn mạnh vào tham vọng của Arsenal.

  Xem thêm
 1  Soi Kèo AS Roma - Ludogorets
 2  Nhận định Soi Kèo Levante vs Atletico Madrid, 01h00 ngày 18/02
 3  Roy Keane và Beckham được ủng hộ trở lại Man United
 4  Nhận định Soi Kèo Osasuna vs Getafe: Bất phân thắng bại
 5  Nhận định Soi Kèo Netherlands vs Norway, INTERNATIONAL FRIENDLY ngày 28/03 02:45
 6  Soi Kèo Celtic - Real Madrid
 7  Nhận định Soi Kèo Inter Milan vs AS Roma, 01h45 ngày 13/05
 8  Soi Kèo tip bóng đá PSV - Lens
 9  Ronaldo đi vào lịch sử với điều chưa từng có
 10  Thắng trận thứ 7 liên tiếp, Liverpool phả hơi nóng vào MU trong cuộc đua top 4




App soikeo.com App soikeo.com

Bóng Đá Nhanh - BongDaNhanh.vn
Điện thoại hỗ trợ: 0988689818
Chuyên Trang tin tức Nhận Định Bóng Đá Nhanh cập nhật 24h hàng ngày

Coppyright © 2007 - 2026 BongDaNhanh.vn



            

Ads: lienhesoikeo@gmail.com - soikeo@soikeo.com