Soi Kèo
Soi Kèo
Menu
× Soi Kèo


Bóng Đá Nhận Định Thể Thao Cuộc Sống Blog Thư Viện Videos Hình Ảnh
Back  Tin Bóng Đá

World Cup 2026 sẽ không trọn vẹn nếu thiếu Messi

19/8/2025 7:58:22
Soi Kèo - Angel Di Maria khẳng định Lionel Messi chắc chắn dự World Cup 2026 bất chấp những hoài nghi về tuổi tác.

World Cup 2026 sẽ không trọn vẹn nếu thiếu Messi

Tương lai của Messi tại World Cup 2026 đã trở thành đề tài tranh cãi nóng bỏng trong thời gian gần đây khi cựu sao Barca đã 39 tuổi trong khi bóng đá Argentina ngày càng xuất hiện nhiều hơn những nhân tố trẻ tài năng.

Tuy nhiên, đồng đội thân thiết của Messi là Angel Di Maria khẳng định Messi nhất định phải góp mặt ở kỳ World Cup sắp tới vì nhiều lý do.

Trong cuộc phỏng vấn với La Nacional, Di Maria nhấn mạnh: “Dù ở trạng thái nào đi nữa, Messi vẫn phải chơi ở World Cup. Đó là vì Messi là trái tim của đội tuyển quốc gia, người luôn truyền cảm hứng và khiến tất cả phấn khích, giống như cách Diego từng làm. Họ đến từ hành tinh khác, họ không phải người thường. Chúng ta phải tận hưởng từng khoảnh khắc còn được chứng kiến Leo.”

Di Maria tiết lộ đã mua vé cả mùa để theo dõi Inter Miami tại MLS, chỉ vì muốn tiếp tục nhìn thấy Messi thi đấu: “Tôi chưa bao giờ xem MLS, nhưng giờ tôi không bỏ lỡ bất kỳ trận nào của Inter Miami. Với tôi, Leo là hiện tượng, là người ngoài hành tinh thực sự.”

Messi đã chạm đến giấc mơ lớn nhất khi cùng Argentina đăng quang World Cup 2022, danh hiệu từng lẩn tránh anh trong nhiều năm và đang hướng tới chiếc cúp thứ hai.

Với Di Maria, World Cup 2026 sẽ không thể trọn vẹn nếu thiếu Messi. Tiền vệ này khẳng định Argentina sẵn sàng để Messi ra sân bất kỳ ngày nào trong tuần, trừ khi chính tiền đạo này quyết định giải nghệ.

Trong cuộc đối đầu với LA Galaxy tại Chase Stadium, Messi chỉ vào sân từ hiệp 2 sau khi bỏ lỡ hai trận vì chấn thương cơ. Dù chưa đạt thể trạng tốt nhất, cựu sao Barca vẫn lập tức chứng minh giá trị. Phút 86, Messi ghi bàn nâng tỷ số lên 2-1 cho Inter Miami FC. Chỉ ít phút sau, tiền đạo 38 tuổi tung đường chuyền như đặt để Luis Suarez ấn định chiến thắng 3-1 cho đội nhà.

Theo lịch, CLB Inter Miami sẽ tiếp đón Tigres tại tứ kết Leagues Cup vào 07h00 ngày 21/8 (giờ Việt Nam). Đây hứa hẹn sẽ là thử thách thực sự với Messi và các đồng đội, trong bối cảnh lịch thi đấu của đội bóng ngày càng dày đặc và khắc nghiệt.



Tag: Messi


Real Madrid: Galactico đâu, ngài Perez?
Real Madrid: Galactico đâu, ngài Perez?
28/7/2026 5:26:50
Soi Kèo - Real Madrid đang tạo ra một cảm giác rất lạ trong mùa hè 2026. Họ hoạt động tích cực, chi tiêu mạnh tay và mang về tới 5 tân binh, nhưng vẫn chưa đem đến cảm giác về một cuộc cách mạng.

Đi tìm mảnh ghép còn thiếu với Big Six của Premier League
Đi tìm mảnh ghép còn thiếu với Big Six của Premier League
28/7/2026 5:24:43
Soi Kèo - Arsenal, Aston Villa, Chelsea, Liverpool và hai đội bóng thành Manchester có thể được xem là Big Six hiện tại của Premier League. Câu hỏi: họ còn cần tăng cường thêm vị trí nào để theo đuổi mục tiêu ở mùa giải này?

MU lên kế hoạch bổ sung thêm 2 tân binh
MU lên kế hoạch bổ sung thêm 2 tân binh
27/7/2026 6:5:39
Soi Kèo - MU ráo riết săn tìm thêm một tiền vệ trung tâm và hậu vệ trái để hoàn thiện đội hình nhằm chuẩn bị cho mùa giải 2026/2027.

Real hét giá Vinicius tới 160 triệu euro
Real hét giá Vinicius tới 160 triệu euro
27/7/2026 6:3:29
Soi Kèo - Real Madrid được cho là chỉ chấp nhận để Vinicius Junior ra đi nếu nhận đủ 160 triệu euro, trong bối cảnh Arsenal nghiêm túc xem xét khả năng chiêu mộ ngôi sao người Brazil.

Mourinho ra quyết định với Vinicius
Mourinho ra quyết định với Vinicius
26/7/2026 6:55:54
Soi Kèo - Jose Mourinho khẳng định với ban lãnh đạo Real Madrid rằng Vinicius Junior là nhân tố không thể đụng đến, qua đó giáng đòn mạnh vào tham vọng của Arsenal.

  Xem thêm
 1  Top 10 tân binh tệ nhất Premier League mùa 2020/21
 2  Nhận diện sức mạnh 8 đội vào tứ kết World Cup 2022
 3  Nhận định Soi Kèo QPR vs Luton Town: Trên đà thăng tiến
 4  Nhận định Soi Kèo Fulham vs Arsenal, ENGLISH PREMIER LEAGUE ngày 31/12 22:00
 5  Nhận định Soi Kèo Waterford FC vs Dundalk FC, 01h45 ngày 04/09, Ngoại Hạng Ireland
 6  Nhận định Soi Kèo Chelsea vs Everton, ENGLISH PREMIER LEAGUE ngày 17/12 02:45
 7  Soi Kèo tip bóng đá Salzburg - Inter Milan
 8  Soi Kèo Girona - Athletic Bilbao
 9  Chuyển nhượng ngày 22/1: MU khởi động thương vụ bom tấn mang tên Kane
 10  Soi Kèo tip bóng đá AC Milan - Bologna




App soikeo.com App soikeo.com

Bóng Đá Nhanh - BongDaNhanh.vn
Điện thoại hỗ trợ: 0988689818
Chuyên Trang tin tức Nhận Định Bóng Đá Nhanh cập nhật 24h hàng ngày

Coppyright © 2007 - 2026 BongDaNhanh.vn



            

Ads: lienhesoikeo@gmail.com - soikeo@soikeo.com