Soi Kèo
Soi Kèo
Menu
× Soi Kèo


Bóng Đá Nhận Định Thể Thao Cuộc Sống Blog Thư Viện Videos Hình Ảnh
Back  Tin Bóng Đá

Chính thức hủy AFC Cup vì dịch COVID-19

08/07/2021 07:39:29
Soi Kèo - Ngày 7-7, LĐBĐ châu Á (AFC) đã quyết định hủy tất cả trận đấu AFC Cup 2021 khu vực Đông Nam Á gồm các bảng đấu G, H, I, trong đó có sự góp mặt của hai đại diện Việt Nam là Sài Gòn FC và Hà Nội.

Chính thức hủy AFC Cup vì dịch COVID-19

Theo VFF, quyết định của AFC đưa ra trong bối cảnh đại dịch COVID-19 đang tiếp tục có những diễn biến phức tạp tại nhiều quốc gia, dẫn đến nhiều khó khăn trong công tác tổ chức các bảng đấu thuộc khu vực Đông Nam Á, kể cả là theo phương thức thi đấu tập trung tại một địa điểm.

Chính thức hủy AFC Cup vì dịch COVID-19 - ảnh 1
Sài Gòn FC mất quyền dự AFC Cup dù đã có thời gian chuẩn bị kỹ lưỡng.
Ảnh: XUÂN HUY

Với nỗ lực duy trì cấu trúc tổng thể của giải đấu, căn cứ trên thể thức thi đấu hiện tại cũng như tính khả thi về địa điểm đăng cai tổ chức, AFC đồng thời cũng quyết định sẽ tiếp tục tổ chức các trận đấu tại các khu vực còn lại.

Theo đó, vòng đấu loại trực tiếp khu vực Trung Á, Tây Á và liên khu vực (theo thể thức loại trực tiếp một lượt trận) sẽ diễn ra như kế hoạch đã định. Cũng theo thông báo của AFC, việc bốc thăm vòng loại trực tiếp của AFC Cup 2021 dự kiến sẽ lùi sang ngày 4-8, thay vì ngày 7-7 như kế hoạch ban đầu.

Như vậy, với quyết định này của AFC, hai CLB đại diện của Việt Nam tại AFC Cup 2021 là Hà Nội và Sài Gòn FC sẽ không tham dự giải, ban đầu dự tính tổ chức tại Thái Lan và Singapore.



Real Madrid: Galactico đâu, ngài Perez?
Real Madrid: Galactico đâu, ngài Perez?
28/7/2026 5:26:50
Soi Kèo - Real Madrid đang tạo ra một cảm giác rất lạ trong mùa hè 2026. Họ hoạt động tích cực, chi tiêu mạnh tay và mang về tới 5 tân binh, nhưng vẫn chưa đem đến cảm giác về một cuộc cách mạng.

Đi tìm mảnh ghép còn thiếu với Big Six của Premier League
Đi tìm mảnh ghép còn thiếu với Big Six của Premier League
28/7/2026 5:24:43
Soi Kèo - Arsenal, Aston Villa, Chelsea, Liverpool và hai đội bóng thành Manchester có thể được xem là Big Six hiện tại của Premier League. Câu hỏi: họ còn cần tăng cường thêm vị trí nào để theo đuổi mục tiêu ở mùa giải này?

MU lên kế hoạch bổ sung thêm 2 tân binh
MU lên kế hoạch bổ sung thêm 2 tân binh
27/7/2026 6:5:39
Soi Kèo - MU ráo riết săn tìm thêm một tiền vệ trung tâm và hậu vệ trái để hoàn thiện đội hình nhằm chuẩn bị cho mùa giải 2026/2027.

Real hét giá Vinicius tới 160 triệu euro
Real hét giá Vinicius tới 160 triệu euro
27/7/2026 6:3:29
Soi Kèo - Real Madrid được cho là chỉ chấp nhận để Vinicius Junior ra đi nếu nhận đủ 160 triệu euro, trong bối cảnh Arsenal nghiêm túc xem xét khả năng chiêu mộ ngôi sao người Brazil.

Mourinho ra quyết định với Vinicius
Mourinho ra quyết định với Vinicius
26/7/2026 6:55:54
Soi Kèo - Jose Mourinho khẳng định với ban lãnh đạo Real Madrid rằng Vinicius Junior là nhân tố không thể đụng đến, qua đó giáng đòn mạnh vào tham vọng của Arsenal.

  Xem thêm
 1  Soi Kèo tip bóng đá West Ham - Tottenham
 2  Thoát thua phút 89, Real mất ngôi nhì vào tay Barca
 3  Nhận định Soi Kèo Sassuolo vs Lazio, 01h45 ngày 24/05, VĐQG Italia
 4  Nhận định Soi Kèo Burnley vs Norwich, Ngoại hạng Anh
 5  Soi Kèo tip bóng đá Tottenham - Brentford
 6  Soi Kèo Dortmund - Wolfsburg
 7  Nhận định Soi Kèo Chelsea vs Zenit, 02h00 ngày 15/09, Champion League
 8  Soi Kèo tip bóng đá Bỉ - Azerbaijan
 9  Soi Kèo tip bóng đá Sassuolo - Genoa
 10  Nhận định Soi Kèo Stade Brestois vs Reims, FRANCE LIGUE 1 ngày 11/05 02:00




App soikeo.com App soikeo.com

Bóng Đá Nhanh - BongDaNhanh.vn
Điện thoại hỗ trợ: 0988689818
Chuyên Trang tin tức Nhận Định Bóng Đá Nhanh cập nhật 24h hàng ngày

Coppyright © 2007 - 2026 BongDaNhanh.vn



            

Ads: lienhesoikeo@gmail.com - soikeo@soikeo.com